Malaika wa Mungu alikuja katika umbo la mvulana mdogo!

posted in: Kiswahili Blog | 0
Share this:
Malaika wa Mungu alikuja katika umbo la mvulana mdogo!
Nilipokuwa nikiendesha gari kutoka sokoni hadi kwenye duka la vitabu, nilitazama kwenye kioo cha nyuma na ghafla nikaona mtoto mdogo kwenye baiskeli ndogo akiendesha kwa kasi nyuma ya gari langu!

 

 

Imeandikwa na Makko Musagara

 

Malaika wa Mungu alikuja katika umbo la mvulana mdogo!

Mpendwa msomaji, ikiwa ulifikiri kwamba malaika wa Mungu daima huonekana duniani kama viumbe vikubwa vyenye mabawa, basi lazima usome hadithi hii ya kweli. Utatambua kwamba malaika wa Mungu wanaweza kukutokea kwa namna yoyote, kutia ndani umbo la mtoto mdogo, kama unavyotaka kusoma katika makala hii.

Mahali pa kazi yangu.

Mahali pangu pa kazi ni kama kilomita 60 kutoka mahali ninapokaa. Kwa hiyo kila siku ya kazi inanilazimu kuendesha gari kwa jumla ya saa tatu kwenda na kurudi mahali pangu pa kazi.

Tatizo na moja ya matairi ya nyuma.

Siku moja nilipotoka kazini, nilipita karibu na jiji la karibu kununua vitu vichache vya matumizi ya nyumbani. Nilitaka kuanza ununuzi wangu na soko, na kukamilisha na duka la vitabu. Nilipokuwa nikiegesha karibu na soko, sikuwahi kutambua kwamba shinikizo la hewa la tairi moja la nyuma lilikuwa chini sana. Hata watu wote waliokuwa wamesimama karibu na gari langu lililoegeshwa  hawakutambua tairi yenye hitilafu.

Mungu aliona tairi mbovu.

Wakati hatuoni kitu, Baba yetu wa Mbinguni anakiona. Mungu aliona tairi mbovu. Sikia kile ambacho Biblia inasema:

Nami ninawapa uzima wa milele.

Hawataangamia kamwe wala hakuna mtu atakayewapokonya kutoka katika mikono yangu.

29 Baba yangu ambaye amenipa hawa ni mkuu kuliko wote na

hakuna awezaye kuwatoa hawa kutoka katika mikono yake.”

Yohana 10:28-30

 

Mungu alimtuma malaika wake kunionya.

Nilipokuwa nikiendesha gari kutoka sokoni hadi kwenye duka la vitabu, nilitazama kwenye kioo cha nyuma na ghafla nikaona mtoto mdogo kwenye baiskeli ndogo akiendesha baiskeli kwa kasi nyuma ya gari langu! Mtoto huyu mdogo kwenye baiskeli alikuwa akifukuza gari langu, lakini sikutambua. Nilipomwona mtoto huyu, nililalamika moyoni mwangu. Nilijiambia hivi:

 

Kwa nini wenye mamlaka katika jiji hili wanaruhusu mtoto wa

namna hii kuendesha baiskeli ndogo kwenye mitaa hii yenye shughuli nyingi?

Tuseme mtoto huyu amegongwa na gari?

 

Baada ya swali hili ndani ya moyo wangu, nilienda kwenye duka la vitabu, ambalo lilikuwa karibu kilomita moja kutoka sokoni.

Malaika wa Mungu alikuwa akingoja karibu na gari langu.

Mpendwa msomaji, unaweza usiamini hili, lakini ndio ukweli halisi. Mungu ni shahidi wangu. Mara tu nilipotoka kwenye duka la vitabu, nilimwona mtoto mwenye baiskeli ndogo akingoja karibu na gari langu kwa wasiwasi. Huyu ndiye mtoto niliyemwona kwenye kioo cha nyuma!

Mtoto huyu aliponiona nikifungua mlango wa gari langu alisema hivi:

 

Bwana, nilitaka kukuonya kuwa kuna tatizo kwenye tairi lako la nyuma moja

 

Muda mfupi baada ya onyo hilo, mtoto huyo aliendesha baiskeli yake ndogo na kutoweka!

Upesi nilienda nyuma ya gari langu na, hakika tairi ya nyuma ya upande wa kulia ilikuwa na tatizo!

Isingekuwa onyo hili, ningekabili hatari fulani kwenye barabara kuu nilipokuwa nikirudi nyumbani.

Nilitaka kumpa mtoto huyu zawadi ili kumshukuru kwa kunionya. Kwa bahati mbaya sijawahi kuona mtoto huyu tangu wakati huo katika mji huu.

Huyu alikuwa ni malaika wa Mungu.

Sababu kuu za mimi kuamini mtoto huyu alikuwa malaika wa Mungu ni, kwanza, mtoto huyu mdogo alikuwa mgeni kwangu, na mimi nilikuwa mgeni kwake.

Pili, hakuna mtu anayewajibika katika mji huu ambaye angemruhusu mvulana huyu mdogo kuendesha baiskeli yake ndogo kutoka sokoni hadi kwenye duka la vitabu ambapo nilikuwa nimeegesha gari langu.

Tatu, katika maisha yangu yote, sijawahi kuona mtoto mdogo wa umri huo akiwa na wasiwasi kuhusu tairi ya gari mbovu. Nilitarajia wasiwasi kama huo kutoka kwa dereva mwenzangu au fundi gari.

 

 

 

 

 

Na usitutie katika majaribu

 

Share this:

Leave a Reply

Your email address will not be published.